เลิกใช้ครีมในเน็ตแล้วสิวขึ้นเต็มหน้า รักษายังไงก็ไม่หายทำไงดี

โดย: สิริน [IP: 115.87.96.xxx]
เมื่อ: 2017-11-12 21:09:29
หนูใช้ครีมยี่ห้อหนึ่งที่ไลฟ์สดขายในเน็ตสรรพคุณหน้าขาวมีออร่า แต่พอใช้มาประมาณ3เดือน รู้สึกหน้าแสบๆ และสิวอักเสบเริ่มขึ้นเต็มหน้า พอหยุดใหญ่ก็ยิ่งขึ้นหนักขึ้นเรื่อยๆ นี่จะ 2ปีแล้ว หน้ายังเยินอยู่เลยค่ะ ทำไงดีค่ะ
#1 โดย: ทีมอาจารย์หมอธรรมโรจน์ [IP: 115.87.96.xxx]
เมื่อ: 2017-11-12 21:16:08
เบื้องต้นลักษณะอาการดังกล่าวน่าจะเกิดจากสารที่เป็นอันตรายในตัวครีมที่ใช้ (อาจจะมีสเตรียรอยด์ หรือสารปรอทปนเปื้อน) ทำให้เกิดผลข้างเคียงดังที่คุณสิรินได้แจ้งไว้ แต่การหยุดใช้ครีมดังกล่าวนั้นทำถูกต้องแล้ว และต้องหยุดพักผิวหน้าไปสัก2สัปดาห์เป็นอย่างต่ำ ขั้นแรกคือใช้น้ำสะอาดล้างหน้า และเลือกสินค้าที่มีส่วนสำคัญเป็นสารสกัดจากธรรมชาติและอ่อนโยนต่อผิวที่สุดเป็นตัวล้างทำความสะอาดผิว ส่วนเรื่องครีมแนะนำว่าให้พยามเฟ้นหาแบรนด์ที่เคลมเรื่องความปลอดภัยและเหมาะกับคนแพ้ง่ายจะชัวร์กว่าครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 605,287